Bí àwàdà
ke̩ríke̩rì lórí, s̩ùgbó̩n níbi eré latí ń mo̩ òótó̩ ò̩rò̩.
Adé̩rìnínpòs̩ónú
ò̩gbé̩ni Bright Okpocha tí gbogbo ènìyàn mò̩ sí Basket Mouth ti fi èrò
o̩kàn rè̩ hàn láti díje fún ipò Ààrè̩ orílè̩ èdè Nàìjíríà
Ó so̩
eléyìí gé̩gé̩ bí ìlérí rè̩ tó ti s̩e làsìkò ìpolongo ìdìbò
Amé̩ríkà wí pé ohun tó bá ti mú Donald Trump wo̩lé ìdìbò gé̩gé̩
bí Ààrè̩ ní Amé̩ríkà, oun náà (Basket Mouth) yóò díje du ipò ààrè̩
orílè̩ èdè Nàìjíríà. Pè̩lú ìfé̩ O̩ló̩run, Trump ló borí ìdíje
náà nígbà tí ó fè̩yìn Hilary Clinton lé lè̩.
Ní kété
tí wó̩n kéde Trump gé̩gé̩ bi olùborí ìdíje náà ní o̩jó̩ ke̩sàn-án
os̩ù ko̩kanlá o̩dún 2016 ni Basket Mouth náà tún bó̩ sí orí
ojú ewé ayélujára e̩lé̩ye̩ rè̩ ìye̩n (twitter) láti fi àwòrán rè̩
tó fé̩ lò fún ìdíje ààre̩ sórí ayélujára náà. E̩ wo àwòrán náà
ní ìsàlè̩ àti ohun tí àwo̩n ènìyàn ń wí.
Àko̩mò̩nà
rè̩ ni “(make Nigeria bright again) Jé̩ kí ìmó̩lè̩ Nàìjíríà ̀tàn
lé̩è̩kan síi”. Bóyá nítorí orúko̩ rè̩ ń jé̩ Bright ló s̩e lo àko̩mò̩nà
yìí
Gbógbo
ayé ló mò̩ pé aláwàdà ke̩ríke̩rì ni Basket Mouth, s̩ùgbó̩n
bó s̩e jé̩ aláwàdà tó yìí,
No comments:
Post a Comment