Àwo̩n àgbà ló bò̩ wó̩n so wí pé, nínú gbogbo àìda,
dáadáa kan
yóò s̩ì wà níbè̩. Àwo̩n àwòrán ìsàlè̩ yìí lè pani lé̩rìn-ín
s̩ùgbó̩n wo̩n kò s̩àì ní è̩kó̩ kan
tàbí òmíràn tí wo̩n yóò kó̩ wa. E̩ jé̩ ká jo̩ yè̩é̩ wò
1. Ìdájó̩ tó dárajù fún ìfípá báni lò pò̩
Gé̩gé̩ b́í e̩ s̩e ríi lókè, tí wó̩n bá ń s̩e irú
ìdájó̩ yìí fún àwo̩n okùnrin tó bá fi tipá bá obìnrin lò, ó dámi
lójú wí pé è̩rù yóò bà wó̩n láti wu ìwà pálapála náà.
2. Hmmm, Ebi tí ń pani kú
2. Hmmm, Ebi tí ń pani kú
Bé̩è̩ni, o̩mú ìyá yìí kéré, o̩mo̩ náà sì
lè gbe̩ bíi ìgbálè̩ agbé póò, s̩ùgbó̩n ówu àwo̩n náà láti wà ní
àlááfíà bí tìe̩ s̩ùgbó̩n ebi kò dáa lára. S̩óo wá ríi wí pé àánú
ni ìwó̩ rí gbà. Tó bá jé̩ wí pé èmi ni ìwo̩ ni o̩pé̩ ni màá dá.
Dúpé̩ tìe̩ jò̩ó̩.
3. Haaa, Kí lódé tí e̩ joyè adérùpo̩kò̩?
E wo àwo̩n o̩kò̩ méjì tó wà lókè yìí, pè̩lú
wí pé è̩yà ara wo̩n ti relé ogbó tó, wó̩n s̩ì fi ń kó e̩rù, kìí
wá s̩e e̩rù kékeré, e̩rù tó tún ju tiè̩ lo̩ ni. Ìye̩n ni pé è̩yà
ara kó̩ la fé̩ lò bí kìí s̩e é̩ńjínì tó wà nínú rè̩. O̩kàn re̩
ni é̩ńjìnì tì́re̩. S̩ùgbó̩n e̩ wo èyí tó wà ní ìsàlè̩ yìí, è̩yà
ara tirè̩ dára, s̩ùgbó̩n irú e̩rù tí àwo̩n tòkè yìí ńkó lòhun náà
ń kó. Tí ó bá tè̩ síwájú pè̩lú e̩rù yìí òun náà kò ní pé̩
relé ogbó bíi tàwo̩n tòkè yí. È̩kó̩ inú rè̩ ni wí pé, má s̩e s̩e
ko̩já ìkápá re̩, bí bé̩è̩ kó̩, ìyo̩nu ni ìgbè̩yìn rè̩.
È̩rín kèékèé. Ohun tó mú arábìnrin yì̩í tó lè
fi akoto o̩ló̩kadà dáàbò bo ara rè nítorí kí àlùbó̩sà má baà kó
síi lójú kó baà má ké. Kílódé tí ìwo̩ náà kò fi lè lo ò̩nà ko̩nà
láti dáàbò bo ara rè̩ ló̩wó̩ ohun tó lè fa igbe fún e̩.
5. Àkísà ti lògbà rí kótó di as̩o̩ e̩lé̩gbin
5. Àkísà ti lògbà rí kótó di as̩o̩ e̩lé̩gbin
Ìyàwó dùn ló̩s̩ìngín. S̩ùgbó̩n bó s̩e wá dùn tó
náà, ló̩jó̩ kan,
e̩wà ara wa máa s̩á. O̩jó̩ kan la jé̩ olólùfé̩
tuntun, o̩jó̩ kan
náà ni a óò di arúgbó tuntun. E̩ gbìnyàn jú kí alé̩ lè san wá ju òwúro̩
lo.
6. O̩mo̩ tó bá máa jás̩àmú, kékeré ló ti máa je̩nu s̩ámú s̩ámú
6. O̩mo̩ tó bá máa jás̩àmú, kékeré ló ti máa je̩nu s̩ámú s̩ámú
Mo ré̩rìn-in músé̩. Àwo̩n o̩mo̩ yìí ń s̩e àpe̩e̩re̩
bí wó̩n ti ń wa ò̩kadà ló̩nà àrà. E̩ káre, o̩mo̩ tó bá máa jás̩àmú
kékeré ló ti máa je̩nu s̩ámú s̩ámú, ló̩jó̩ kan èrò yín yóò wá sí ìmús̩e̩. Ìwò̩
náà gbìnyànjú ló̩nà ko̩nà láti jé̩ kí èrò ré̩ di òtító̩.
7. Eyah, Kò sì ò̩nà míràn láti gbé e gbà àfi kí wó̩n lo èyí tí wó̩n rí
7. Eyah, Kò sì ò̩nà míràn láti gbé e gbà àfi kí wó̩n lo èyí tí wó̩n rí
Àwo̩n kan
ní oúnje̩ wo̩n ò lè je̩é̩. Àwo̩n kan
lè je̩ s̩ùgbó̩n wo̩ kò rí jíjé̩
mímu. Tí ìwo̩ bá ríjé̩ tóò sì rí mu, èyí tó dára jù fún e̩ ni
láti dúpé̩ fún O̩ló̩run O̩ba tó pèsè rè̩ fún e̩. Nípa ìdí èyí jáye
jé̩jé̩ kóo ba lè jáyé pé̩.
Mo rò wí pé a óò ti rí è̩kó̩ kan kó̩ gé̩gé̩ bí mo s̩e so̩ sókè, èyí tí yóò dára ju ni kóo pín ò̩rò̩ yí fún àwo̩n tó kù láti kó̩ è̩kó̩ bíi tìre̩, kí e̩ dè̩ máa gbàgbé láti máa ye̩ búló̩ò̩gì yí wò fún ìròyìn gbanko̩gbì
Mo rò wí pé a óò ti rí è̩kó̩ kan kó̩ gé̩gé̩ bí mo s̩e so̩ sókè, èyí tí yóò dára ju ni kóo pín ò̩rò̩ yí fún àwo̩n tó kù láti kó̩ è̩kó̩ bíi tìre̩, kí e̩ dè̩ máa gbàgbé láti máa ye̩ búló̩ò̩gì yí wò fún ìròyìn gbanko̩gbì
E̩ tún lè ka ìròyìn yí ní èdè gè̩é̩sì lóri: http://babayorubaonthebroadcast.blogspot.com.ng
No comments:
Post a Comment